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Utangulizi

Tafsili

Imani ya chama
Madhumuni ya Chama

SEHMEU YAPILI

Uanachama

Kutoka Uanachama

Sifa za kuwa kiongozi katika chama
Uongozi katika Chama

Kukoma Uongozi

SEHEMU YATATU
Ngazizachama
Uongozi ngaziya kltanfa

SEHEMU YANNE ) )

Uongozi wa chama ngaziya Shina

Uongozi wa chama ngazi ya Kitongoji

Uongozi ngazi ya tawi ) )
Uchaguzi na wadhifa wa Mweka Hazinawa Tawi
Uongozi ngazi ya Kata )

Uchaguzi wa wadhifa wa Mweka Hazina wa Kata
Uongozi ngazi ya Wilaya _ ]
Uchaguzi na wadhifa wa Mweka Hazina wa Wilaya
Uongozi ngazi ya Mkoa )

Uchaguzi wa wadhifa wa Mweka Hazina wa Mkoa
Uongozi wa Taifa »

Uchaguzi wa wadhifa wa M/kiti - TAIFA
Uchaguzi na wadhifa wa makamu M/Kiti Taifa
Uchaguzi wa wadhifa wa Katibu Mkuu Taifa _
Uchaguzi wa wadhifa wa Naibu Katibu Mkuu Taifa
Uchaguzi wa wadhifa wa Mweka Hazina Taifa _
Uchaguzi wa wadhifa wa Naibu Mweka Hazina Taifa
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SEHEMU YA TANO
Vikao vya Chama
Ngazi ya Shina
Ngazi ya Kitongoji
Ngazi ya Tawi/ Sheha
Ngazi ya Kata
Ngazi ya Wilaya
Ngazi ya Mkoa
Ngazi ya Taifa
NGAZI YA SHINA
Kazi ya Mkutano Mkuu wa wanachama wote wa shina
Wajumbe wa Kamati ya uongozi wa shina
Kazi ya kamati ya uongozi wa shina
Ngazi ya Kitongoji
Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Wanachama wote
Kazi za Mkutano Mkuu wa Wanachama wote ktk Kitongoji
Wajumbe wa Kamati ya uongozi
Kazi za kamati ya Kitongoji
NGAZI YATAWI
Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Tawi
Kazi za Mkutano Mkuu wa Tawi
Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Tawi
Kazi za Halmashauri Kuu ya Tawi
Wajumbe wa Kamati ya Utendaji ya Tawi
Kazi za kamati ya utendaji ya Tawi
NGAZI YAKATA
Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Kata
Kazi za mkutano Mkuu wa Kata
Wajumbe wa halmashauri ya Kata
Kazi za halmashauri Kuu ya Kata
Wajumbe wa Kamati ya Utendaji ya Kata
Kazi za kamati ya utendaji ya Kata
NGAZI YA WILAYA
Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Wilaya
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Kazi ya Mkutano Mkuu wa (W)
Wajumbe wa Kamati ya Utendaji (W)

Kazi ya Kamati ya Utendaiji ya Wilaya

NGAZI YA MKOA

Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Mkoa

Kazi za Mkutano Mkuu wa Mkoa
Wajumbe wa H/Kuu ya Mkoa
Wajumbe wa Kamati ya Utendaji ya Mkoa

Kazi za Kamati ya Utendaji ya Mkoa

‘ NGAZI YATAIFA
Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Taifa

Kazi za Mkutano Mkuu wa Taifa
Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa

Kazi za Halmashauri Kuu ya Taifa
Wajumbe wa Kamati Kuu ya Taifa

Kazi za Kamati Kuu ya Taifa Y
. Kamati ya utendaiji ya Kamati Kuu ya Chama Taifa

Wajumbe wa Kamati ya utendaji ya Kamati Kuu ya Taifa

Kazi za Kamati ya utendaji ya Kamati Kuu Taifa
KURUGEZI ZA IDARA MBALIMBALI

Mkutano wa dharura wa Chama (T)

Fedha na mapato ya Chama

MENGINEYO

Kazi za Wadhamini wa Chama

Mashirikisho ya Chama

Shirikisho la Vijana

Shirikisho la Wanawake

Shirikisho la Wazazi

Haki za Wanachama

Wajibu wa Wanachama

Kanuni za Chama

Kamati ya nidhamu :
Wajumbe wa Kamati ya nidchamu ya Chama Taifa
Kazi za kamati ya nidhamu ya Chama Taifa ]
Utaratibu wa kuchagua wagombea nafasi za uongozi
Maadili ya utawala na uongozi

UNITED PEOPLES DEMOCRATIC PARTY

(UPDP)
UTANGULIZI.
| Sjsi wana UPDP tumeamua kufuata mfumo wa
| kisiasa, kiuchumi, kitamaduni na kijamii wa
Demokrasia ya Kijamaa (socialist democracy).
Baagia ya kubaini mifumo mingine yote imeshindwa
: kumjengea mwanadamu amani, utulivu na furaha.

‘ ania yetu hii kuna mifumo mitatu maarufu ambayo
ngilo inayofuatwa na mataifa mbali mbali. Mifumo
hiyo wa kwanza ni demokrasia ya kibepari
(Capitalist democracy) wa pili ni demokrasia ya
mapinduzi ya kijamaa (Communist democracy) na
. tatu demokrasia ya kijamaa (Socialist democracy)
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Hivyo sisi wana UPDP tumebaini mifumo miwili kati
ya mitatu haifai kwa kuwa  imeshindwa
kuwahakikishia amani na utulivu wanadamu.
Kwamba mfumo wa mapinduzi ya kijamaa
umeshindwa kwa kuwa ni mfumo ambao ulikuwa
unakinzana na maumbile ya mwanadamu. Kwa
kuwa uendeshaji wake ulikuwa tofauti na maumbile
ya mwanadamu. Kwa kuwa uendeshaji - ulikuwa
tofauti na maumbile ya mwanadamu hivyo ni wazi
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ulitarafajiwa kushindwa. Kwa kuwa mwandamu

ameumbiwa kumiliki mali yake na ukoministi ulikuwa
unapiga vita umiliki binafsi. Hivyo mfumo huo wa
kikomunisti ulisimikwa katika misingi ya chuki na
dhuluma dhidi ya raia kulikofanywa na serikali. Kwa
kupora ardhi, Mashamba, Viwanda Mashule
Mahospitali nk.

Pia mfumo wa demokrasia ya ubepari haufai na
tumebaini umeshindwa kumjengea amani na
maendeleo raia. Kwa kuwa haumsaidii mwanadamu
kuishi maisha ya amani na utulivu. Amani pekee iko
kwa wale wenye kumiliki ardhi kubwa mitaji na
uzalishaji. Pamoja na ukweli kwamba ubepari
umefanya mabadiliko makubwa na mengi ya kijamii.
Lakini mabadiliko hayo bado hayajakidhi huduma
za jamii hasa kwa matabaka ya chini ingawa
kumefanyika mabadiliko kwenye kanuni: Hivyo bado
ubepari unaendeshwa kwa nguvu za kibeberu
duniani. Sera zote za utekelezaji wa demokrasia ya
kibepari zinaratibiwa na ubeberu. Ubeberu ndio
unaotafuta rasilimali ardhi na soko kwa ajili ya bidhaa
zinazozalishwa katika Mataifa yao na
kuwahakikishia maisha ya amani na utulivu raia zao.
Kwa kutumia ubeberu ubepari umefanikiwa
kujitwalia vibaraka katika nchi yetu. Na vibaraka hao

utawakuta na kuwashuhudia kwenye uandikaji na
utiaji saini mikataba na uuzaji wa ardhi yetu na
hatimaye wananchi kuitwa wavamizi ndani ya
maeneo yao ya asili na nchi yao.

Sisi UPDP tumeamua kwamba mfumo bora ni
demokrasia ya kijamaa. Mfumo wa kidemokrasia
kijamaa ndio pekee ambao unaheshimu utu wa mtu,
mali ya mtu yoyote ikiwamo ardhi. Mwananchi au
raia hataporwa ardhi kwa sababu yoyote isipokuwa
kwa ridhaa yake. Mfumo wa demokrasi ya kijamaa
ndio pekee utakaotoa nafuy ya kodi kwa tabaka la
chini na matajiri kulipa zaidi ili kuchangia huduma
za kijamii ambazo ni matibabu, elimu na chakula.
K_ila raia lazima apate huduma za msingi bila ya
pingamizi na kusimamiwa utekelezaji wake. Sisi
wana UPDP misingi ya Imani yetu ni kupambana ili

. kuondoa njia zote za ukandamizaji, dhuluma dhidi
~ ya mtu na mtu mwingine, pia tutapambana ili
. kuondoa njia zote za dhuluma Zinazofanywa na
. madhalimu na vibaraka wao. Na tunadhamira ya

kujenga jamii ya kilamaa ambayo watu wote
watatendeana kama ndugu katika Taifa Ia Tanzania.

Kwa kauli moja wana UPDP tutafuata na kusimamia
maadili ya demokrasia ya kijamaa.



1.0

2.0

TAFASILE

1.1

T4

1.3

14

1.5
1.6

Jinala chama kwa kiingereza litakuwa
UNITED PEOPLES DEMOCRATIC
PARTY (UPDP)

MAKAO MAKUU YA CHAMA
yatakuwa ZANZIBAR au upande
wowote katika Jamhuri ya Muungano.
CHAMA KITAKUWA NA BENDERA
yake yenye rangi tatu (3) KIJANI
ISIYOIVA (LIGHT GREEN) BLUU NA
NYEUPE pamoja na alama ya chama
katikati.

CHAMA KITAKUWA NA NEMBO
nayo ni HINDI lililosimama, SHADA la
karafuu na jina la chama (UPDP)
CHAMA kitakuwa na miradi yake ya
kilimo, viwanda, Biashara n.k
CHAMA kitakuwa na mashirikisho ya
vijana, wanawake na wazazi ambayo
yatafanya kazi chini ya chama kwa kila
ngazi.

IMANI YA CHAMA!

2.1

Chama kinaamini katika ujenzi wa
misingi ya demokrasia ya kijamaa
(socialisti democracy)

2.3
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2.2 Misingi ambayo italindwa na ujenziwa

amani na mageuzi ya kijamii katika

kulinda ardhi mali na rasilimali.

lli tuendelee tunahitaji mambo manne

4)

(@  Ardhiimilikive na wananchina
kuiondoa mikononi mwa
serikali

(b)  Watu wenye afya nalishe bora

(¢)  Uongozi usiokuwa na hila

(d) Usimamizi bora katika
uzalishaji na huduma

lli tuendelee, tunahitaji amani ambayo
italeta mageuzi katika jamii.

Chama cha UPDP, kinaamini
kwamba binadamu wote ni sawa
kiheshima na kila raia wa Nchi hii
anayo haki kushiriki katika ngazi zote
za serikali.

Kila raia wa Nchi hii, anayo haki ya
kuamua, kusafiri, kuabudu dini
anayotaka na kukutana na mtu yeyote
anayetaka kama katika kufanya hivyo



atakuwa hajihusishi na videndo vyenye

2.7

2.8

2.9

kuvunja sheria ama kudhoofisha
heshima ya chama au ya mtu
mwingine.

Utukufu wa mtu, sura ya mtu, rangiya
mtu au mahali alipozaliwa
haitakubalika iwe dira ya kubagua
ama kumdhalilisha mtanzania
mwingine

Usalama, umoja, masikilizano, Amani
ndani ya Nchi hii ni mambo pekee
yatakayoweza kuleta maendeleao ya
nchi na wananchi wa Nchi hii.

Kwamba kila raia-anayo haki ya

kupata malipo ya haki sawa kwa kazi

atakayofanya na kipato ambacho
kitakachomsaidia yeye a na familia
yake.

(a) Ni kosa kwa watu wanaofanya
kazi ya aina moja kuwabagua
katika malipo ya mshahara
kutegemea rangi zao, dini zao

2.10

au sehemu wanakotoka au asili ya
mtu.

(b)  Kazimaana yake ni njia yeyote
ambayo inamuingizia kipato
ambacho katika uhanyaji wa
kazi hiyo havunii sheria ya nchi.

(¢) Chama kitawalinda wananchi
wake na kuhakikisha kila mtu
anapata kazi na kumlinda
asikose kazi ya kumpatia riziki
yake.

(d) Haki za binadamu ndio
zitakuwa msingi wa usimamizi
na utoaji wa huduma katika
ngazi mbali mbali za chama
kama zilivyoainishwa katika
tamko la kimataifa la haki za
binadamu Duniani.

Mbali na kueneza sera za chama, ni
wajibu wa kila ngazi ya uongozi wa
chama kuelimisha jamii juu ya elimu
ya uraia ili kuwawezesha wanajamii
kuwa na uelewa na ufahamuwa



3.0

kutosha kuhusu haki zao za kisiasa, kiuchumi,

kijamii na kiutamaduni.

MADHUMUNI YA CHAMA.

3.1

3.2

3.3

Kushirikiana kuondoa kila aina ya
dhuluma, vitisho, ubaguzi, rushwa na
visasi. Kusimamia uhuru wa Taifa hili
na raia zake na kuweka heshima ya
kila binadamu.
Kudumisha na kulinda muungano wa
Tanzania na kuitetea historia ya nchi
yetu na vizazi vyake.
Kuhakikisha ardhi inamilikiwa na
wenyeji hivyo wageni wote wenye nia
ya kuwekeza mitaji na uzalishaji katika
ardhi watafanya hivyo kwa
kushirikiana na wenyeji na serikali
itasimamia sheria na kanuni.

(a) Kuona kuwa chama kitasaidia
ukuaiji wa soko huria na umiliki
binafsi wa kila mtu kulingana na
uwezo wake bila kuvunja sheria.

(b) Mali ya mtu haitachukuliwa kwa
njia ambayo mwenye mali
atatendewa dhuluma isipokuwa
kama ametenda kosa au atalipwa
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3.6

3.7

kulingana na thamani ya mali halisi.

Kuhakikisha kwamba chama cha
UPDP kinapiga vita aina zote za
dhuluma ukandamizaji uonevu vitisho
kudharau na upendeleo

Misingi yote ya elimu kuanzia ngazi ya
_shule ya misingi mpaka elimu ya juu
itazingatia maadili ya taifa na ustawi
wa makabila yaliyopo ili kulinda
ustawi wa nchi

Kiswahili ndio lugha pekee kwa
mawasiliano katika ngazi zote za
Chama na viongozi wote watatumia

- lugha ya Kiswahili katika

Shughuli zao zote nje na ndani ya nchi
Kuhakikisha kuwa UPDP inadumisha
usalama, umoja maendeleo na amani
ya kweli ya Taifa hili . kadhalika
wanachama wa UPDP itabidi
wakubali hivyo katika kujiunga na
chama.



3.8
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3.10

Kushirikiana kwa dhati na kwa moyo
safi na vyama vya siasa katika
Tanzania, Bara zima la Afrika kama
SERA za vyama hivyo zinahubiri
maendeleo ya kweli ya Taifa na bara
hili la Afrika, pia kuhakikisha kwamba
chama kitakuwa na uhusiano na
serikali zingine duniani.

Kushiriki katika maendeleo ya Taifa
na kuinua hali ya uchumi ,kuhakikisha
kuwa chama kinatumia vizuri na
ipasavyo mali za Taifa hili katika
kuwaendeleza raia zake na
kuwaondolea dhiki,umaskini,unyonge,
maradhi na ujinga.

Kuhakikisha kuwa Taifa au nchi
inajitawala ikiwa na viongozi
waliochaguliwa/kuteuliwa na
wananchi katika  misingi ya
demokrasia ya kweli na kutoa nafasi
sawa bila ya kujali hali, dini,utaifa au
jinsia ya mtu.

4.0

3.1

242

Kuhakikisha uchumiwa Taifa unakuwa
mikononi mwa wananchi na
wanashirikishwa katika sekta kupitia
maeneo mbali mbali ya uchumi ili
kuleta uwiano wa Taifa.

Kuhakikisha kwamba chama
kinapigania na kuendeleza
demokrasia ya kijamaa na umoja kwa
madhumuni ya kuchukua madaraka
ya kuongoza nchi.

SEHEMU YA PILI
UANACHAMA

UANACHAMA:

4.1

4.2

Raia yoyote wa Tanzania mwenye umri
unaoanzia miaka kumi na nane (18)
na kuendelea anaweza kuwa
mwanachama wa UPDP ikiwa
atakubali madhumuni na imani ya
chama. Chiniya umri uliotajwa ndani
ya katiba hii, anaweza kujiunga na
shirikisho la vijana wa chama.

Mwanachama anaweza kujiuzulu
uanachama wa UPDP au
kusimamishwa ama kufukuzwa wakati



b)

d)

D, .

mwanachama huyo awe ametimiza
miaka miwili (2) tangu alipoingia
kaitka chama. Isipokuwa pale katiba
hii itakapo tamkwa vinginevyo.

Awe ameonyesha uwezo katika
ufunguaji wa matawi / mashina
katika eneo husika pia mbunifu,
uwajibikaji na uadilifu katika chama.
Bila ya kuathiri kifungu cha kwanza
cha Ibara hii, sifa ya mwanachama
yoyote ya kuomba nafasi ya uongozi
ngazi ya Taifa katika chama, lazima
awe kada wa chama na awe
amekitumikia chama kwa kipindi
cha miaka mitano (5) Isipokuwa
halmashauri kuu kama itaamua
vinginevyo.

Adhihirishe mapenzi yake na imani
yake kwa chama na wanachma kwa
juhudi na vitendo vyake vya
kuendeleza na kukuza chama na
wanachama wake na awe mtu
aliyetosheka na asiwe mtu
aliyetawaliwa na tamaa.

e)

g)

h)

)

k)

Awe ni mwanachama asiyeyumba
na anaetimiza na kutetea maadili,
kanuni na katiba ya chama.

Awe tayari kukosolewa pale
anapoonyesha mapungufu na awe
tayari kujirekebisha.

Awe ni mwanachama hai wa chama
cha UPDP, na awe ameonyesha
uwezo wa nafasi ya kufanya kazi
katika kushirikiana kwa kipindi cha
uanachama wake.

Ni mwiko kwa kiongozi kupinga
maamuzi ya chama mahakamani au
nje ya vikao vya chama. Maamuzi
yoyote yaliyofanywa na vikao halali
vya chama na mashirikisho yake
haviruhusiwi kuhojiwa nje ya vikao.
Awe na njia halali za mapato yake
ya kujitosheleza, kwani uongozi wa
chama ni wa msingi wa kujitolea.
Adhihirishe kuwa ana nidhamu na
utii kwa kutekeleza maagizo au
maelekezo ya vikao vya chama na
viongozi wa chama.

Awe na uwezo wa kutunza siri za
vikao vya chama.



5.3 UONGOZI KATIKA CHAMA.

a) Kila mwanachama anaweza kuwa
kiongozi endapo atachaguliwa au
kuteuliwa kwa mujibu wa katiba hii.

b) Uongozi sio haki ya msingi kwa
mwanachama yoyote yule, bali

haki ya ziada iliyopo kwa kukidhi
matakwa ya katiba.

54 KUKOMA UONGOZI

a) Kiongozi anaweza kujiuzulu kwa

hiari yake

b) Anaweza kufukuzwa iwapo atakuwa
ametiwa hatiani na mahakama
yoyote ya Tanzania kwa kosa la jinai
linalohusiana na wizi, uharibifu na
ufujaji wa mali au ardhi ya Nchi.

¢) Kiongozi anaweza kuachishwa
uongozi kwa sababu zozote ambazo
mamlaka inayohusika itaona
zinatosha kuchukua hatua hiyo.

d) Anaweza kufukuzwa iwapo atakiuka
katiba ya chama, maadili au
nidhamu ya chama.

e) Kiongozi aliyeachishwa uongozi
anaweza kupewa dhamana

16 4

6.0

nyingine ndani ya chama ama anaweza
kurudishiwa uongozi aliyoachishwa
_endapo mamlaka inayohusika
itaona kuwa sababu Zinazomfanya
achukuliwe hatua zimekoma.

f)  Kiongozi aliyefukuzwa anaweza
kurejeshwa na kikao kilichomfukuza
au cha juu yake, isipokuwa kama
hatarejeshwa anaweza kukata rufaa
ndani ya chama.

SEHEMU YA TATU YA KATIBA.

NGAZI| ZA CHAMA.
Chama kitakuwa na ngazi kama ifuatavyo:-
6.1 a) Ngaziya shina

b) Ngazi ya kitongoji

d) Ngaziya kata

e) Ngaziya wilaya

f) Ngaziya mkoa

g) Ngaziya Taifa.

6.2 UONGOZI NGAZI YA KITAIFA.
a) Mwenyekiti wa Taifa



b) Makamu mwenyekti wa Taifa
c) Katibu mkuu Taifa

d) Naibu katibu mkuu Taifa

e) Mweka hazina Taifa

f) Naibu mweka hazina Taifa.

SEHEMU YA NNE YA KATIBA.

7.0 UONGOZI WA CHAMA NGAZI YA SHINA.
71 UCHAGUZI NA WADHIFA WA
MWENYEKITI (BALOZI ) WA SHINA.
a) Shina litakuwa na wanachama

b)

wasiopungua watano
wanaoishi _
kwenye eneo la nyumba kumi (10)

Mwenyekiti atakayeitwa Balozi wa
shina na katibu wa shina, mweka
hazina wa shina, pamoja na
wajumbe watatu (3) wa kamatiya
uongozi wa shina watachaguliwa
na mkutano mkuu wa shina kwa
kipindi cha miaka mitano (5) na
wanaweza kugombea tena
nyadhifa zao kwa kipindi kingine.
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7.2

c) Mwenyekiti (balozi) atakuwa
balozi wa vikao vya chama ngazi
ya shina. Katibu ataitisha vikao
vya chama ngazi ya shina kwa
kushirikiana na balozi wa shina.
Mkutano mkuu wa shina utakuwa
na uwezo wa kumwondoa kiongozi
yoyote iwapo utaona kuna haja ya
kufanya hivyo.

UONGOZI WA CHAMA NGAZI YA
KITONGOJI.

UCHAGUZI NA WADHIFA WA

MWENYEKITI WA KITONGOJI.

a) Mwenyekiti, Katibu, Mweka
hazina, na wajumbe watatu (3) wa
kamati ya uongozi wa kitongoji,
watachaguliwa na mkutano mkuu
wa kitongoiji.

b) Mwenyekiti atakuwa mwenyekiti
wa vikao vya chama ngazi ya
kitongoji, katibu wa kitongoji
ataitisha vikao vya chamangaziya
kitongoji kwa kushirikiana na
mwenyekiti wa kitongoji.

@



7.3

¢) Mkutano mkuu wa kitongoji
utakuwa na uwezo wa kumwondoa
kiongozi yeyote iwapo utaona kuna
haja ya kufanya hivyo.

UONGOZI NGAZI YA TAWLI.

UCHAGUZI NA WADHIFA WA

MWENYEKITI NA KATIBU WA

TAWI.

a) Mwenyekiti wa tawi atachaguliwa
na mkutano mkuu wa tawi, kipindi
cha miaka mitano (5) na anaweza
kugombea tena wadhifa wake kwa
kipindi kingine. '

b) Katibu wa tawi atateuliwa na kikao
cha kamati ya utendaiji ya kata kwa
mapendekezo ya halmashauri kuu
ya tawi.

c) Mwenyekiti atakuwa mwenyekiti
wa vikao vya chama ngazi ya tawi.
Katibu ataitisha vikao vya chama
ngazi ya tawi kwa kushirikiana na
mwenyekiti wa tawi.

d) Mkutano mkuu wa tawi utakuwa

na uwezo wa kumwondoa
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7.5

kiongozi yeyote iwapo utaona

kuna haja ya kufnya hivyo.
UCHAGUZI NA WADHIFA WA
NWEKA HAZINA WA TAWI.
a) Mweka hazina wa tawi

atachaguliwa na kikao cha
halmashauri kuu ya tawi. Atakuwa
meka hazina wa tawi kwa kipindi
cha miaka mitano (5) Na anaweza
kugombea tena wadhifa wake
kwa kipindi kingine

b) Halmashauri kuu ya tawi itakuwa
na uwezo wa kumwondoa ama
kumsimamisha kiongozi yeyote
Iwapo itaona kuna haja ya kufaya

hivyo.

UONGOZI NGAZI YA KATA.

UCHAGUZI NA WADHIFA WA

MWENYEKITI NA KATIBU WA

KATA.

a) Mwenyekiti wa kata
atachahuliwa na mkutano mkuu
wa kata kwa kipindi cha miaka
mitano (5) na anaweza



7.6

b)

d)

kugombea taena wadhifa wake
kwa kipindi kingine.

Katibu kata atateuliwa na kamati
ya utendaji ya wilaya kwa
mapendekezo ya halmashauri

kuu ya kata. Na anaweza
kuteuliwa tene kwa Kipindi
kingine.

Mwenyekiti wa kata atakuwa
mwenyekiti ;wa vikao vya chama
ngazi ya kata. Katibu kata
ataitisha vikao vya chama ngaiz
ya kata kwa kushirikiana na
mwenyekiti wa kata.

Mkutano mkuu wa kata utakuwa
na uwezo wa kumwondoa
kiongozi yeyote iwapo utaona
kuna haja ya kufanya hivyo.

UCHAGUZI NA WADHIFA WA
MWEKA HAZINA WA KATA:

a)

Mweka hazina wa kata
atachaguliwa na halmashauri
kuu ya kata. Atakuwa mweka
hazina wa kata kwa kipindi cha
miaka mitano (5). Na anaweza

7.7

kugombea tena wadhifa wake
kwa kipindi kingine.

UONGOZI NGAZI YA WILAYA.
UCHAGUZI NA WADHIFA WA
MWENYEKITI NA KATIBU WA
WILAYA.

a)

b)

Mwenyekiti wa Wilaya,
ataachaguliwa na mkutano mkuu
wa wilaya kwa kipindi cha miaka
mitano (5) Na anaweza
kugombea tena wadhifa wake
kwa kipindi kingine.

Katibu wa Wilaya atateuliwa na
kamati ya utendaji ya mkoa kwa
mapendekezo ya kamati ya
utendaji ya wilaya. Na anaweza
kuteuliwa tena wadhifa wake
kwa kipindi kingine.

Mwenyekiti wa wilaya atakuwa
mwenyekiti wa vikao vya chama
vya wilaya. Katibu wa wilaya
ataitisha vikao vya chama kwa
kushirikiana na mwenyekiti wa
wilaya.
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7.8

k)

d) Mkutano mkuu wa wilaya
utakuwa na uwezo wa
kumwondoa kiongozi iwapo
itaona kuna haja ya kufanya
hivyo.

UCHAGUZI NA WADHIFA WA

MWEKA HAZINA WA WILAYA.

a) Mweka hazina wa wilaya
atachaguliwa na kamati ya
utendaji ya wilaya. Atakuwa
mweka hazina wa wilaya kwa
kipindi cha miaka mitano (5).
Na anaweza kugombea tena
wadhifa wake kwa kipindi
kingine

b) Kamati ya utendaji ya wilaya
itakuwa na uwezo wa
kumwondoa ama
kumsimamisha kiongozi iwapo
itaona kuna haja ya kufanya

hivyo.
UONGOZI NGAZI YA MKOA.

UCHAGUZI NA WADHIFA WA |
MWENYEKITI NA KATIBU WA |

MKOA.
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b)

d)

Mwenyekiti wa  mkoa
atachaguliwa na mkutano mkuu
wa mkoa kwa kipindi cha miaka
mitano (5) na anaweza
kugombea tena wadhifa wake
kwa kipindi kingine.

Katibu wa mkoa atachaguliwa
na kamati kuu ya Taifa kwa
mapendekezo ya halmashauri
kuu ya mkoa kwa kipindi cha
miaka mitano (5) na anaweza
kuteuliwa tena kwa kipindi
kingine.

Mwenyekiti wa mkoa atakuwa
mwenyekiti wa vikao vya chama
vya mkoa. Katibu ataitisha vikao
vya chama vya mkoa kwa
kushirikiana na mwenyekiti wa
mkoa.

Mkutano mkuu wa mkoa
utakuwa na uwezo wa
kumwondoa kiongozi iwapo
utaona kuna haja ya kufanya

hivyo.
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7.10 UCHAGUZI NA WADHIFA WA
MWEKA HAZINA WA MKOA.

Taid

fale

a)

b)

Mweka hazina wa mkoa
atachaguliwa na halmashauri kuu
ya mkoa atashika wadhifa wake
kwa kipindi cha miaka mitano (5)
anaweza kugombea tena
wadhifa wake kwa kipindi
kingine.

Halmashauri kuu ya mkoa itakuwa
na uwezo wa kumwondoa ama
kumsimamisha kiongozi iwepo
itaona kuna haja ya kufanya hivyo.

UONGOZI WA TAIFA.

Mwenyekiti

Makamu Mwenyekiti
Katibu Mkuu

Naibu katibu mkuu
Mweka hazina

Naibu mweka hazina.

UCHAGUZI NA WADHIFA WA
MWENYEKITI - TAIFA.

a)

Mwenyekiti wa taifa,
atachaguliwa na mkutano muu
wa chama taifa.
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b)

d)

Atakuwa mwenyekiti wa chama
Taifa kwa kipindi cha miaka
mitano (5) na anaweza
kugombea tena wadhifa wake
kwa kipindi kingine.

Atakuwa mwenyekiti wa
mkutano mkuu wa taifa,
halmashauri kuu ya taifa, kamati
kuu ya taifa na mkutano wa
wadhamini wa chama. Pia
atakuwa na uwezo wa kuitisha
vikao vya juu vya chama kwa
dharura (Mkutano mkuu wa taifa,
halmashauri kuu ya taifa, kamati
kuu ya taifa na mkutano wa
wadhamini). Na anaweza
kuchukua hatua za makusudi
kwa kukinusuru chama.
Atashika nafasi ya juu katika
chama na atakuwa msemaji
mkuu wa chama.
Atapendekeza jina la katibu
mkuu na kuliwakilisha katika
kikao cha halmashauri kuu kwa
uthibitisho.
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g)
h)

)

k)

Atakuwa hana uwezo wa
kumsimamisha au
kumwachisha kiongozi /
mwanachama yoyote katika
chama isipokuwa pale katiba
itakavyoelekeza vinginevyo.
Muda wa mwenyekiti ni miaka
mitano (5)

Atakuwa na kura ya uamuzi
(VETO) endapo katika kikao
anachokiongoza kura za
wajumbe zitafungamana.
Anaweza kujiuzuru nafasi yake
na kuacha wadhifa wake wakati
wowote anapohitaji kufanya
hivyo.

Atakuwa msimamizi mkuu wa
mapato na matumizi ya fedha za
chama katika Jamhuri ya
Muungano wa Taifa. Na ni mtia
saini mkuu wa akaunti za chama
katika kutoa fedha.

Atateua wajumbe sita (6)
kuingia katika halmashauri kuu.
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713 UCHAGUZI NA WADHIFA WA
MAKAMU MWENYEKITI - TAIFA.

a)

b)

d)

e)

Makamu mwenyekiti wa
chama taifa atachaguliwa na
mkutano mkuu wa chama taifa.
Atakuwa makamu mwenyekiti
wa chama taifa katika vikao
vikuu vya chama taifa. Mkutano
mkuu wa chama
taifa,halmashauri kuu taifa,
kamati kuu ya chama taifa na
mkutano mkuu wa wadhamini
wa chama.

Atakuwa makamu mwenyekiti
wa chama kwa kipindi cha
miaka mitano (5) na anaweza
kugombea tena wadhifa wake
kwa kipindi kingine.

Atakuwa mwenyekiti wa vikao
vya chama taifa pindi
mwenyekiti  anapokuwa
hayupo.

Atakuwa msemaji mkuu wa
chama anapokosekana
mwenyekiti .
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7.14

9)
h)

Kama mwenyekiti ,makamu |
mwenyekiti hana uwezo wa |

kumwachisha au
kumsimamisha kiongozi /
mwanachama yeyote katika
chama.

Muda wa makamu mwenyekiti
ni miaka mitano (5)

Atakuwa msimamizi mkuu wa
fedhaza chama katika jamhuri
ya muungano wa Tanzania na
atatia saini akaunti za chama
katika kutoa fedha iwapo
mwenyekiti anapokuwa
hayupo.

Anaweza kujiuzulu nafasi yake
nakuacha wadhifa wake wakati

wowote anapohitaji kufanya |

hivyo .

UCHAGUZI NA WADHIFA WA
KATIBU MKUU WA TAIFA

a)

Katibu mkuu wa chama taifa

atachaguliwa na kikao cha
halmashauri kuu ya chama
taifa kwa mapendekezo ya
mwenyekiti wa chama taifa .

@

Na atakuwa na majukumu yafuatayo,

b)

d)

Atakuwa katibu mkuu wa
chama taifa kwa kipindi cha
miaka mitano. (5) Anaweza
kuchaguliwa tena wadhifa
wake kwa kipindi kingine .

Ni mtendaji mkuu wa chama
katika shughuli zote za chama

Ni katibu wa mikutano yote ya
chama taifa .(Mkutano mkuu,
wa halmashauri kuu, kamati
kuu, kamati ya utendaji ngazi
ya taifa na mkutano wa
wadhamini wa chama.
Atakuwa na wajibu wa
kuandaa na kuitisha mikutano
yote ya vikao vya chama taifa
kwa mujibu wa katiba ya chama
kwa  kushauriana na
mwenyekiti wa chama taifa, na
atatunza na kuhifadhi
mihutasari ya mikutano yote ya
chama ngazi ya taifa.
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9)

h)

)
k)

Atamshauri mwenyekiti katika
kazi za chama. Atatunza
nyaraka zote za chama
(OFISINI) na kuleta taarifa zake
kama atakavyoelekezwa na
vikao vya chama ngazi ya taifa.
Atakuwa msimamizi mkuu wa
shughuli za utendaji wa chama
nchi nzima na atakuwa
mfuatiliaji wa utekelezaji wa
maamuzi ya vikao vya chama.
Ataratibu mbinu mbali mbali za
kukipatia chama ushindi katika
uchaguzi na kukitangaza
chama. Mawasiliano ya
chama yatatumwa kwa katibu
mkuu,

Atakuwa hana uwezo wa
kumsimamisha au
kumwondoa kiongozi ama
mwanachama yeyote katika
chama.

Ataongoza vikao vya
wakurugenzi wa chama.
Muda wa katibu mkuu ni miaka
mitano (5). Anaweza
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kusimamishwa na halmashauri kuu ya

chama taifa kama imeona
kuwa anashindwa kufanya kazi
yake ipasavyo kwa ajili ya
kuugua kipindi kirefu au
kushindwa kutekeleza
madhumuni, maazimio na
siasa ya chama bila ya sababu
muhimu au kama atafungwa
kifungo cha muda mrefu kwa
makosa binafsi nje ya kisiasa.
Anaweza kujiuzulu nafasi yake
na kuacha wadhifa wake
wakati wowote anapohitaji
kufanya hivyo.

Bila ya kuathiri masharti ya
katiba hii, katibu mkuu
ataawajibika kwa mwenyekiti
wa chama taifa kuhusu
utekelezaji wa madaraka yake.
Atafanya kazi nyingine zozote
atakazopewa na mkutano
mkuu taifa, Halmashauri kuu ya
taifa, kamati kuu ya taifa na




7.15

mwenyekiti wa taifa na makamu
mwenyekiti wa taifa.

0) Endapo katibu mkuu atakuwa
hayupo kazini au atashindwa
kuhudhuria kikao chochote cha
kitaifa nafasi yake na naibu
katibu mkuu wa chama taifa.

p) Atakuwa mjumbe wa kamati
yaulinzi na usalama ya chama.

Q) Ataongoza kurugenzi ya
utawala

UCHAGUZI NA WADHIFA WA

NAIBU KATIBU MKUU TAIFA.

a) Naibu katibu mkuu
atachaguliwa na halmashauri
kuu ya chama taifa kwa
mapendekezo ya mwenyekiti
wa chama taifa.

b) Atakuwa Naibu katibu mkuu
wa chama taifa atakuwa
mshauri na msaidizi mkuu wa
katibu mkuu wa chama taifa
atakuwa mshauri na msaidizi
mkuu wa katibu mkuu katika
shughuli za chama za kila siku.
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d)

t-—_——i

Atakuwa mtendaji mkuu
msaidizi wa shughuli za chama
za kila siku na atakuwa na
madaraka na kazi za chama
atakazoagizwa na katibu mkuu.
Atakuwa Naibu katibu mkuu
katika vikao vya chma.
(Mkutano mkuu, Halmashauri
kuu, kamati kuu na mkutanowa
wadhamini wa chama.)
Atakuwa katibu wa vikao vya
chama wakati katibu mkuu
anapokuwa hayupo kwa
sababu zozote zile.

Naibu katibu mkuu wa chama
taifa anayeishi Tanzania bara
au Visiwani, atahesabika
kama katibu mkuu mwenye
shughuli zote za chama
zinazotendeka ndani ya mikoa
yake isipokuwa kwenye vikao
vyote vinavyohudhuriwa na
katibu mkuu wa chama ingawa
upeo wa madaraka ya Naibu
katibu mkuu wa chama
utakuwa kwa Tanzania nzima



kwa wakati wote wa utendaji wa

a)

h)

shughuli za chama.

Muda wa Naibu katibu mkuu ni
miaka mitano (5) anaweza
kuteuliwa tena wadhifa wake.
Pia anaweza kusimamishwa
na halmashauri kuu taifa iwapo
itaona kuwa anashindwa
kufanya kazi yake ipasavyo
kwa ajili ya kuugua kipindi
kirefu au kushindwa kutekeleza
madhumuni, maazimio na
siasa ya chama bila ya sababu
muhimu au kama atafungwa
kifungo cha muda mrefu kwa
makosa binafsi nje ya shughuli
za kisiasa ama za chama.
Anaweza kujiuzulu nafasi yake
na kuacha wadhifa wake
wakati wowote anapohitaji
kufanya hivyo.

716 UCHAGUZI NA WADHIFA WA

MWEKA HAZINA WA TAIFA.

a)

Mweka hazina wa chama taifa,
atachaguliwa na kamati kuu ya
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taifa

b)

d)

kwa mapendekezo ya
Sekretarieti (Kamati ya
utendaji ya kamati kuu) ya
chama taifa.
Atakuwa mweka hazina mkuu
wa chama taifa kwa kipindi cha
miaka mitano (5) na anaweza
kuchaguliwa tena wadhifa
wake kwa kipindi kingine.
Atatafuta mbinu za kukipatia
chama mapato.
Atakuwa ndiye mkusanyaji na
mubhifadhi mkuu wa mahesabu
ya chama, mipango ya fedha
kwa wanachama, wafadhili na
kutoka katika taasisi za
chama.
Atasimamia akaunti zote za
chama zitakazo funguliwa na
chama
Ataandaa na kuhifadhi
mahesabu ya chama
(ACCOUNTS BOOK) na
nyaraka zote zinazohusika na
benki akaunti na ni mtia saini



katika akaunti zote za chama katika

g)

h)

kuweka na kutoa fedha.
Muda wa mweka hazina ni
miaka mitano (5) na
anaweza kusimamishwa na
Sekretariet ya chama taifa
ikiona kuwa anashidwa
kufanya kazi yake ipasavyo
kwa ajili ya kuugua kipindi
kirefu au kushindwa kudhibiti
fedha, kutekeleza
madhumuni na maazimio ya
chama au kutohudhuria yeye
binafsi kiasi cha mikutano
miwili (2) ya vikao vya chama
bila sababu muhimu au
kama atafungwa kifungo cha
muda mrefu kwa makosa
binafsi nje ya shughuli za
chama ama za kisiasa.
Anaweza kujiuzulu nafasi
yake na kuacha wadhifa
wake wakati wowote
anapohitaji kufanya hivyo.

@

YT

UCHAGUZI NA WADHIFA WA
NAIBU MWEKA HAZINA WA TAIFA.

a)

b)

d)

Naibu ~ mweka hazina
atachaguliwa na kamati kuu ya
taifa kwa mapendekezo ya
Sekretarieti ya taifa.

Atakuwa naibu mweka hazina
wa chama taifa kwa kipindi cha
miaka mitano (5) na anaweza
kuchaguliwa tena wadhifa
wake kwa kipindi kingine.
Atafanya kazi za kila siku na

- atakuwa na madaraka na kazi

za chama atakazo agizwa na
mweka hazina.

Atasimamia akaunti za chama
zitakazo funguliwa na chama,
pia ataandaa na kuhifadhi
mahesabu ya chama
(ACCOUNTS BOOK &

DOCUMENT) zote
zinazohusika na benki akaunti
wkaati mweka hazina
anapokuwa hayupo.

Muda wa Naibu mweka hazina
ni miaka mitano (5) anaweza
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8.0

kusimamishwa na Sekretarieti
ya taifa: ikiona anashindwa
kudhibiti fedha, kutekeleza
madhumuni na maadhimio ya
chama au kutohudhuria yeye
binafsi kiasi cha mikutano
muhimu miwili (2) ya vikao vya
chama bila sababu muhimu au
kamati atafungwa kufungo cha
muda mrefu kwa makosa
binafsi nje ya shughuli za
kisiasa ama za chama.

f) Anaweza kujiuzulu nafasi yake

' na kuacha wadhifa wake
wakati-wowote anapobhitaji
kufanya hivyo.

SEHEMU YA TANO YA KATIBA

VIKAO VYA CHAMA.

VIKAO VYA UPDP

Vikao vya UPDP vitakuwa katika ngazi zote
za chama na mashirikisho yake kama
ifuatavyo:-

NGAZI YA SHINA.

Shina litakuwa eneo lote lenye
nyumba kumi (10) za kuishi au vituo
ishirini vya biashara.
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8.2

8.3

8.4

8.5

NGAZI YA KITONGQ,JI

ngazi ya kitongoji ambayo itajumui_sha
eneo lote la kitongoji lililo chini ya
mwenyekiti mmoja wa serikali ya
kitongoji.

NGAZI YATAWI/SHEHA
Tanzania bara, tawi litakuwa eneo
lote la kijiji lililo chini ya mwenyekiti

b) Katika maeneo ya mijini ya
Tanzania Bara, tawi litakuwa ni
eneo lote la mtaa lililo chini ya
mwenyekiti wa serikali ya mtaa.

¢) Kwa Tanzania visiwani, tawi
litakuwa ni eneo lote la shehallililo
chini ya uongozi wa serikali ya
sheha.

NGAZI YA KATA.
Eneo lote la kata lililo na diwani.

NGAZI YAWILAYA.

Wilaya itakuwa ni eneo lote lililo chini
ya Mkuu wa Wilaya wa Serikali.



9.0

8.6

8.7

NGAZI YA MKOA.

Ngazi ya mkoa itajumuisha eneo lote
la mkoa lililo chini ya Mkuu wa Mkoa
wa serikali.

NGAZI YA TAIFA.
Ngazi ya Taifa itakuwa ni eneo lote la
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

NGAZI YA SHINA.

91

92

Shina litakuwa na wanachama
wasiopungua watano (5) wanaoishi
kwenye eneo lenye nyumba kumu (10)
au wanachama watano (5)
wanaofanya biashara kwenye eneo
lenye vituo vya biashara.

Katika shina kutakuwa na vikao

vifuataavyo:-
a) Mkutano mkuu wa wanachama
wote

b) Kamatiya uongozi
¢) Kamatiya ulinzi na usalama.
d) Mashirikisho ya chama
i)  Shirikisho la vijana
ii)  Shirikisho la wanawake
iii)  Shirikisho la wazazi
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9.4

Wajumbe wa mkutano mkuu wa
wanachama wote.

a) - Baloziwashina

b) Katibuwa shina

c) Wanachama wote katika shina

KAZI ZA MKUTANO MKUU WA

WANACHAMA WOTE WA SHINA.

a) Kumchagua mwenyekiti
atakayeitwa balozi wa shina.

b) Kumchagua katibu wa shina

¢) Kuchaguawajumbe wawili (2) wa
kamati ya uongozi wa shina.

d) Kuchaguawenyevitina makatibu
wa mashirikisho ya chama
(vijana, wanawake na wazee)

e) Kuchagua wajumbe watatu(3) wa
kamati ya ulinzi na usalama.

f) Wakati wa uchaguzi, kuhakikisha
kwamba wananchi wote katika
eneo lao wamejiandikisha kupig
akura na wanajitokeza kupiga
kura.

g) Kueneza sera za UPDP kaitka
ngazi ya shina na nje ya shina.



9.5

9.6

h)

Kushawishi wananchi waliofikia
umri wa miaka kumi na nane (18)
kujiunga UPDP.

Mkutano mkuu wa wanachama
wote wa shina utafanyika mara
moja kila baada ya miaka mitano
(5) au wakati wowote ikiwa ni
lazima.

WAJUMBE WA KAMATI YA
UONGOZI WA SHINA.

a)
b)
c)
d)

e)

Balozi wa shina

Katibu wa shina

Mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na
usalama

Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama katika shina

Wajumbe wawili (2) wa kamatsi
ya uongozi waliochaguliwa na
mkutano ~ mkuu wa
wanachama wote.

KAZ| ZA KAMATI YA UONGOZI YA
SHINA.
a) Kuandaa orodhayawanachama

kila mara katika shina
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b) Kuandaa orodha yawapiga kura
wote katika shina na kushawishi
wajiandikishe na wapige kura.

¢) Kubuni mbinu za kuwaelimisha
wananchi wote katika shina lao juu
ya sera, itikadi na katiba ya
chama

d) Kusimamia shughuli zote za kila
siku za chama katika shina

e) Kamati ya uongozi ya shina
itakutana mara moja kila mwezi
au wakati wowote ikiwa ni lazima.

f) Kuhakikisha kwamba
mashirikisho ya chama katika
shina yanafanya vikao vyao kwa
mujibu wa kanuni zao.

g) Kuratibu na kusimamia shughuli
za mashirikisho ya chama katika
shina.

10.0 NGAZIYAKITONGOJLI.
10.1 Katika kitongoji kutakuwa na vikao
vifuatavyo:-
a) Mkutano mkuu wa wanachama
wote.
b) Kamatiya uongozi
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10.4

10.5

moja kila baada ya miezi sita (6) au

wakati wowote ikiwa ni lazima.

WAJUMBE WA KAMATI YA

UONGOZI.

a) Mwenyekiti wa kitongoji

b) Katibu wa kitongoji

¢) Mweka hazina wa kitongoji

d) Mwenyekiti wa serikali ya
kitongoji aliyechaguliwa kwa tiketi
ya UPDP.

e) Wajumbe watatu (3)
waliochaguliwa na mkutano wa
wanachama wote.

f) Wenyeviti na makatibu wa
mashirikisho ya chama (vijana,
wnawake na wazazi).

g) Mwenyekiti na katibu wa kamati

ya ulinzi na usalama katika
kitongoji.

KAZI ZA KAMATI YA KITONGOJI

a)

Kushawishi wananchi wenye
uwezo wa kugombea uongoziwa
kigongoji kwa tiketi ya UPDP
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Kuweka orodha ya wanachama
wote wa UPDP katika kitongoji.
Kuwa na orodha ya wananchi
wote wanaoishi katika kitongoji
wenye hakiya kupiga kura.
Kuwashawishi wananchi kujiunga
na UPDP na kusimamia ufungaji
wa mashina ya chama.
Kuhakikisha mwamba
mashirikisho ya chama katika
kitongoji zinafanya vikao vyao
kwa mujibu wa kanuni zao.
Kamati ya uongozi wa kitongoji
itakutana mara moja (1) kila
mwezi au wakati wowote ikiwa ni
lazima.

11.0 NGAZI YA TAWI.

11.1

TAWI

LITAKUWA NA VIKAO

VIFUATAVYO:-

Mkutano mkuu wa tawi
Halmashauri kuu ya tawi

Kamati ya utendani ya tawi
Mashirikisho ya chama (vijana,
wanawake na wazazi)

@«




1.4 WAJUMBE WA HALMASHAURI
KUU YA TAWI.

a) Mwenyekiti wa tawi

b) Katibu wa tawi.

11.5

c)
d)

Mweka hazina wa tawi
Wajumbe watatu (3) wa
halmashauri kuu ya tawi
waliochaguliwa na mkutano mkuu
wa tawi.

Wajumbe wawili (2) wa kamatiya
utendaji waliochaguliwa na
halmashauri kuu ya tawi.
Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama (vijana, wanawake, wazazi
ngazi ya tawi).

KAZ| ZA HALMASHAURI KUU YA
TAWIL.

a)

b)

Kuchagua wajumbe wawili (2) wa
kamati ya utendaji ya tawi.
Kupokea, kusimamia na kubuni
mikakati mbali mbali ya
kutekeleza taarifa za chama
katika tawi.

Kusimamia uundwaji uongozi wa
mashina na vitongoji katika tawi.
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d)

9)

h)
i)

)
k)

Kuhimiza wananchi kujiandikisha
na kupiga kura wakati wa
uchaguzi.

Kusikiliza malalamiko juu ya
uongozi wa mashina na vitongoji
na kuchukua hatua za kinidhamu
pale itakapobidi. Anaechukuliwa
hatua anaweza kukata rufaa
kwenye kata.

Kutetea sera na itikadi ya chama
kabla na baada ya wakati wa
kampeni za uchaguzi.

Kuhimiza na kusimamia ahadi
zilizotolewa na wagombea katika
nafasi mbali mbali za uongozi na
kufuatilia utekelezaji wake.
Kuchagua mweka hazina wa tawi.
Kutetea kwa nguvu zote haki za

_binadamu na haki za wanawake,

watoto, wazee na walemavu.
Kusimamia matumizi ya fedha
katika tawi.

Kupitia majina ya wagomhea
serikali za vitongoji na kutoa
mapendekezo kwa mkutano mkuu
wa tawi kwa uteuzi wa mwisho.
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) Halmashauri kuu ya tawi itakutana b)  Kutoa mapendekezo ya uteuzi
mara moja (1) kila baada ya miezi wa katibu wa tawi kwenye
mitatu (3) au wakati wowote ikiwa kamati ya utendaji ya kata.
ni lazima. c) Kufanya kampeni wakati wa

m) Halmashauri kuu tawi itakuwa na kKipindi cha uchaguzi na
uwezo wa kusimamisha kiongozi kuhakikisha kwamba chama
yeyote iwapo itaona kuna hajaya kinapata ushindi.
kufanya hivyo. d) Kuongoza harakati za kupinga

uonevu unaoweza kufanywa na
11.6 WAJUMBE WA KAMATI YA serikali kwenye ngazi ya tawi.

UTENDAJI YA TAWI. e) Itaanzisha na kuratibu miradiya

a) Mwenyekiti wa tawi maendeleo na mapato ya tawi.

b) Katibu wa tawi Pia itakuwa na uwezo wa

¢) Mweka hazina wa tawi kufungua akauntiza chama ngazi

d) Wajumbe wawili (2) ya tawi.
waliochaguliwa na halmashauri f)  Itakuwa na -uwezo wa
kuu ya tawi. kumsimamisha kiongozi yeyote

e) Wenyeviti wa mashirikisho ya iwapo itaonekana kuna haja ya
chama (vijana, wanawake, wazazi kufanya hivyo.
ya tawi) g) Iltaweka mikakati ya kuongeza

idadi ya wanachama wa tawi
11.7  KAZI ZA KAMATI YA UTENDAJI YA kama itakavyokuwa

TAWI imeamualiwa na halmashauri

a) Kusimamia utekelezaji wa kazi kuu ya tawi au mkutano mkuu wa
za kila siku za chama katika tawi tawi.
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h) Kamati ya utendaiji itakutana
mara moja (1) kwa kila mwezi au
wakati wowote ikiwa ni lazima.

12.0 NGAZIYAKATA.

121

12:2

KATA ITAKUWA NA VIKAO

VIFUATAVYO;-

a) Mkutano mkuu wa kata

b) Halmashauri kuu ya kata

c) Kamatiya utendaji ya kata

d) Mashirikisho ya chama ngaziya
kata.

WAJUMBE WA MKUTANO MKUU

WA KATA.

a) mwenyekitiwa kata

b) Katibuwa kata

c) Mweka hazina wa kata

d) Wenyeviti na makatibuwa chama
wa matawi yaliyomo katika kata.

e) Wenyeviti na makatibu wa
vitongoji vilivyomo katika kata

f) Wajumbe watatu (3) wa
halmashauri kuu ya kata

g) Wajumbe wawili (2) wa kamatiya
utendaiji ya kata.
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12.3

h) Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya kata (vijana,
wanawake na wazazi)

KAZI ZA MKUTANO MKUU WA

KATA.

a) Kumchagua mwenyekiti wa kata

b) Kuwachagua wajumbe watatu (3)
wa halmashauri kuu ya kata

c) Kutangaza majinayawagombea
uenyekiti wa serikali za vitongozi,
vijiji na mitaa.

d) Kupiga kuraya mapendekezo ya
uchanguzi wa diwani.

e) Kutoa miongozo na mikakati
inayohusu maendeleo ya chama
katika kata.

f) Kupima utekelezajiwa shughuliza
chama matawini, na kuweka
mikakati ya ushindi na kuimarisha
chama

g) Mkutano mkuu utakuwa na uwezo
wa kumwondoa kiongozi yeyote
iwapo itaona kuna haja ya
kufanya hivyo.



12.4

12.5

Mkutano mkuu wa kata utafanyika
mara mbili (2) kila baada ya
mwaka au wakatia wowote ikiwa
ni lazima.

WAJUMBE WA HALMASHAURI
KUU YA KATA.

a)
b)
c)
d)

e)

Mwenyekiti wa kata

Katibu wa kata

Mweka hazina wa kata
Wajumbe watatu (3)
waliochaguliwa na mkutano mkuu
wa kata :

Wajumbe wawili (2) wa kamati ya

utendaiji ya kata waliochauliwa na

halmashauri kuu.

Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama (vijana, wanawake,
wazazi)

KAZI ZA HALMASHAURI KUU YA
KATA.

a)

b)

Kuchagua wajumbe wawili (2) wa
kamati ya utendaji ya kata
Kusimamia mapato na matumizi
ya fedha za chama katika kata

@

12.6

c)

d)

g)

h)

Kusimamia kwa karibu utekelezaji
wa sera za chama katika kata.
Kuhamasisha wananchi kwenda
kujiandikisha na kupiga kura na
kugombea uongozi.

Kupokea taarifa za uhamasishaji
na uimarishaji wa chama katika
kata.

Halmashauri kuu ya kata itakuwa
na uwezo wa kumsimamisha au
kumwondoa kiongozi yeyote
iwapo itaona kuna haja ya
kufanya hivyo.

Halmashauri kuu ya kata itakutana
mara moja (1) kila baada ya miezi
miwili (2) au wakati wowote ikiwa
nilazima.

Itachagua mweka hazina wa kata.

WAJUMBE WA KAMATI YA
UTENDAJI YA KATA.

a)
b)
c)
d)

Mwenyekiti wa kata
Katibu wa kata
Mweka hazina wa kata

Wajumbe wawili (2)
waliochaguliwa na Halmashauri
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uu ya kata wa kamati ya utendaji

K kuandaa sera ya chama, l

e)

kata.

Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama (vijana, wanawake,
wazazi) ngazi ya kata.

12.7 KAZIZA KAMATI YAUTENDANI YA
KATA.

a)

b)

Kutathimini maendeleo ya
shughuli za chama katika kata na
kuishauri halmashauri kuu ya
kata.

Kufuatilia ahadi zilizotolewa na
wagombea uongozi wa serikali
kwa tiketi ya UPDP na kuishauri
halmashauri kuu ya kata.
Kusimamia shughuli za kila siku
za utekelezaji katika chama
ndani ya kata.

Kubuni mikakati ya kuhamasisha
watu kwa shabaha ya kutafuta
kuungwa mkono na kushawishi
wananchi kugombea nafasi
mbali mbali kwa tiketi ya UPDP.
Kufuatilia matatizo ya kijamii
katika kata kwa madhumuni ya
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g)
h)

kupendekeza majina ya
madiwani wa viti maalum.
Kuamua juu ya matatizo na rufaa
kutoka ngazi ya chini.

Kuteua makatibu wa chama
ngazi ya matawi

Kutoa mapendekezo ya
wagombea udiwani ngazi ya
kata.

Kamati ya utendaji itakutana
mara moja (1) kwa mwezi au
wakati wowote ikiwa nilazima.

13.0 NGAZI YAWILAYA.
WILAYA ITAKUWA NA VIKAO
VIFUATAVYO
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13.2

a)
b)
)

Mkutano mkuu wa wilaya

Kamati ya utendaiji ya wilaya.
Mshirikisho ya chama (vijana,
wanawake na wazazi)

WAJUMBE WA MKUTANO MKUU
WA WILAYA.

a)
b)

Mwenyekiti wa wilaya
Katibu wa wilaya




13.3

¢) Mweka hazina wa wilaya

d) Wenyeviti wa mshirikisho ya
chama ngazi ya wilaya (vijana,
wanawake na wazazi)

e) Wajumbe watatu (3) wa kamati ya
utendaji ya wilaya.

KAZ| ZA MKUTANO MKUU WA

WILAYA.

a) Kumchagua mwenyekitiwa wilaya

b) Kuchagua wajumbe watatu (3) wa
kamati ya utendaji ya wilaya

c) Kutoa miongozo na mikakati
inayohusu chama wilaya.

d) Mkutano mkuu wa wilaya utakuwa
na uwezo wa kumwondoa
kiongozi yeyote wa ngazi ya
wilaya iwapo kutakuwa na
sababu za kufanya hivyo.

e) Mkutano mkuu wa wilaya
utafanyika mara moja (1) kila
mweka au wakati wowote ikiwa ni
lazima.

f) Iltasimamia na kuratibu shughuli
zote za majimbo kwa kuweka

D
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13.5

utaratibu unaoona unafaa kwa
kurahishisha utendaji wake.

WAJUMBE WA KAMATI YA
UTENDAJI WA WILAYA.

a) Mwenyekiti wa wilaya

b) Katibuwa wilaya

¢) Mweka haizna wa wilaya

d) Wajumbe wawili (2)
waliochaguliwa na mkutano mkuu
wa wilaya.

e) Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya wilaya (vijana,
wanawake, na wazazi).

KAZI ZA KAMATI YA UTENDAJI YA

WILAYA.

a) Kutekeleza shughuli za kila siku
za chama wilayani.

b) Kupokea taarifa za utendaji wa
chama ngazi za kata.

¢) Kuchagua mweka hazina wa
wilaya.

d) Kuweka mikakati ya kampeni za
uchaguzi katika wilaya
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e)

f

9)
h)

)

K)

S o =

Kuratibu shughuli za chama
kwenye wilaya.

Kuteua wagombea wa uongozi
wa chama ngazi ya kata. Kamati
ya utendaji hailazimiki kutoa
sababu kwa mgombea yeyote
kwa kutoteuliwa kwake.

Kuamua juu ya rufaa Zinazotoka
ngazi za chini.

Kuteua madiwani wa vitj maalum
kwa mapendekezo ya kamati ya
utendaji ya kata.

Kuteua na kutangaza majina ya
wagombea udiwani baada ya
kupata maoni ya kamati za
utendaji ngazi ya kata.

Kupitia na kutoa maoni juu ya
wagombea ubunge/uwakilishi
katika majimbo ya wilaya na
kuyapeleka ngazi ya mkoa. Pia
inawahusu wabunge/ wawakilishi
wa viti maalum.

Kuteua makatibu wa chama ngazi
Za kata.

Kamati ya utendaiji itakuwa na
uwezo wa kumwondoa ay

D

kumsimamisha kiongozi yeyote ngazi

ya wilaya iwapo itaona kuna haja
ya kufanya hivyo.

m) Kamati ya utendaji ya wilaya

itakutana mara moja (1) kila
baada ya miezi miwili au wakati
wowote ikiwa nilazima.

14.0 NGAZIYAMKOA
MKOA UTAKUWA NA VIKAO
VIFUATAVYO:-

14.1

14.2

a)
b)
c)
d)

Mkutano mkuu wa mkoa.
Halmashauri kuu ya mkoa
Kamati ya utendaji ya mkoa.
Mashirikisho ya chama ngazi ya
mkoa (vijana, wanawake, wazazi)

WAJUMBE WA MKUTANO MKUU
WA MKOA.

a)
b)
c)
d)

e)

Mwenyekiti wa mkoa

Katibu wa mkoa

Mweka hazina wa mkoa
Wajumbe wawili (2) wa kamatiya
utendaiji ya mkoa

Wajumbe watatu (3) wa
halmashauri kuu ya mkoa
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14.3

14.4

9)

. e

Wenyeviti, Makatibu ngazi ya
wilaya katika mkoa.
Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya mkoa (vijana,
wanawake, wazazi)

KAZI YA MKUTANO MKUU WA
MKOA.

a)
b)

c)

d)

e)

Kuchagua mwenyekiti wa mkoa
Kuchagua wajumbe watatu (3) wa
halmashauri kuu ya mkoa.
Kupokea taarifa ya maendeleo ya
kazi za chama mkoa.

Kutoa miongozo na mikakati
inayohusu maendeleo ya chama
katika mkoa

Mkutano mkuu wa mkoa utakuwa
na uwezo wa kumwondoa
kiongozi yeyote iwapo itaona kuna
haja ya kufanya hivyo.

WAJUMBE WA HALMASHAURI
KUU YA MKOA.

a)
b)

Mwenyekiti wa mkoa
Katibu wa mkoa

c) Mweka hazinawa mkoa
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14.5

d)

9)

Wajumbe watatu (3)
waliochaguliwa na mkutano mkuu
wa mkoa

Wajumbe wawili (2) wa kamati ya
utendaji ya mkoa

Wenyeviti na makatibu wa chama
ngazi ya wilaya zilizopo katika
mkoa.

Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya mkoa (vijana,
wanawake, wazazi)

KAZI ZA HALMASHAURI KUU YA
MKOA.

a)

b)

c)

d)

e)

Kusimamia utekelezaji wa
maamuzi yaliyotolewa na
halmashauri kuu ya taifa na
mkutano mkuu wa mkoa.
Kuteua wajumbe wawili (2)
wa kamati ya utendaji mkoa
Kutoa mikakati ya utekelezaji
wa sera za chama katika
mkoa

Kuchagua mweka hazinawa
mkoa

Kuwaandaa wananchi kwa
ajili ya chaguzi mbali mbali
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14.6

kwa lengo la kukiletea chama

U]

9)

h)

ushindani.

Kupanga matumizi yachama
ya mkoa na kuyasimamia
matumizi hayo
Kuzisimamia halmashauri
kuu za wilaya na kuzifuatilia
utendaji wake wa kazi.
Halmashauri kuu ya mkoa
itakutana mara tatuy (3) kwa
mwaka.

WAJUMBE WA KAMATI YA
UTENDAJI YA MKOA.

a)
b)
c)
d)

e)

Mwenyekiti wa mkoa.

Katibu wa mkoa

Mweka hazina wa mkoa
Wajumbe wawili (2)
waliochaguliwa na halmashauri
kuu ya mkoa.

Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya mkoa (vijana,
wanawake, wazazi)

14.7 KAZI ZA KAMATI YA UTENDAJI YA
MKOA.

a)

b)

c)

d)

e)

9)

h)

Kuteua makatibu wa chama ngazi
ya wilaya

Kutekeleza shughuli za kila siku
za chama katika mkoa.
Kupokea taarifa za utendaji za
wilaya na kuzifikisha kwenye
halmashauri kuu ya mkoa kwa
hatua zaidi.

Kusikiliza rufaa mbali mbali na
kuzitolea maamuzi kutoka ngazi
za wilaya.

Kuchuja majina ya wagombea
uongozi wa chama (ubunge/
uwakilishi na viti maalum)
majimboni kwa nia ya kupata
wagombea wenye sifa.

Kuteua wagombea uongozi wa
chama ngazi ya wilaya.
Kuthibitisha na kudhibiti
michango yote ya chama
mikoani.

Kusimamia shughuli za uenezi,
uhamasishaji na kampeni
mkoani.
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)

k)

Kupitia na kutoa maoni juu ya
wagombea ubunge/ uwakilishi
pamoja na viti maalum na
kuyapeleka kwenye kikao cha
kamati kuu ya taifa kwa maamuzi.
Kamati ya utendaji ya mkoa
itakuwa na uwezo wa
kumsimamisha kiongozi yeyote
iwapo itaona kama kuna haja ya
kufanya hivyo. Pia itakuwa na
uwezo wa kufungua akaunti za
chama ngazi ya mkoa.

Kamati ya utendaiji ya mkoa
itakutana mara moja (1) kila
baada ya miezi miwili au wakati
wowote ikibidi.

15.0 NGAZIYATAIFA
KUTAKUWA NA VIKAO VYA TAIFA
KAMA IFUATAVYO:-

151

a)
b)
c)
d)

Mkutano mkuu wataifa
Halmashauri kuu ya taifa

Kamati kuu ya taifa

Kamati ya utekelezaiji ya kamati
kuu

@

-

15.2

15.3

e) Mashirikisho ya chama (vijana,

wanawake, wazazi)

WAJUMBE WA MKUTANO MKUU
WA TAIFA

a)
b)
<)
d)
e)
f)

9)

h)
i)
)

Mwenyekiti wa taifa

Makamu mwenyekiti wa taifa
Katibu mkuu wa taifa

Naibu katibu mkuu wa taifa
Mweka hazina wa taifa

Naibu mweka hazina taifa
Wajumbe wa halmashauri kuu ya
taifa.

Wajumbe wa kamati kuu ya taifa
Wenyeviti na makatibu wa chama
ngazi za mikoa.

Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya taifa (vijana,
wanawake, wazazi)

KAZI ZA MKUTANO MKUU WA

TAIFA. _
a) Wakatiwa uchaguzi, utafanya kazi

zifuatazo:-



i) Kuchagua mwenyekiti wa
chama taifa, pamoja na
makamu

mwenyekiti wa taifa.

i) Kuchagua mwanachama
mmoja (1) kugombea
nafasiya

Rais wa jamhuri ya muungano
wa Tanzania na mgombea
urais Zanzibara.

i) Kuchagua wajumbe sita (6) wa
halmashauri kuu ya taifa.

b) Kupitisha sera za chama,

c)

d)

program zake na kushauri
utekelezaji wake.

Kupokea na kujadili taarifa zote
zilizowasilishwa na halmashauri
kuu na kutoa maelekezo ya
utekelezaji wake kwa kamati
zinazohusika.

Kumwondoa madarakani
kiongozi yeyote kwa
mapendekezo ya halmashauri
kuu ya taifa. Hii ikimhusu
mwenyekiti na makamu

D

9)

mwenyekit wa taifa lazima
muafaka uwe na theluthi mbili (2)
ya wajumbe wote wa kikao hicho
ambao wanahaki ya kupiga kura.
Kwa viongozi wengine wanaweza
kuondolewa kwa zaidi ya nusu ya
kura za wajumbe wa kikao chicho.
Mkutano mkuu wa taifa unaweza
kukasimu kazi na mamlaka yake
kwa halmashauri kuu ya taifa.
Mkutano mkuu wa taifa, utakuwa
na uwezo wa kutunga katiba au
kubadili seshemu yoyote ya katiba
ya chama kwa uamuzi wa zaidi ya
nusu ya kura za wajumbe wenye
haki ya kupiga kura.

Mkutano mkuu wa kawaida
utafanyika kila baada ya miaka
mitano (5) Lakini unaweza
ukafanyika usio wa kawaida kwa
kuitishwa na mwenyekiti. Mkutano
mkuu wa kawaida ndiyo utakao
kuwa mkutano wa uchaguzi na
kipindi cha uongozi ndani ya
chama kitakoma wakati wa
uchaguzi huo.



154 WAJUMBE WA HALMASHAURI
KUU YA TAIFA.

15.5

)

Mwenyekiti wa taifa

Makamu mwenyekiti wa taifa.
Katibu mkuu taifa.

Naibu katibu mkuu taifa

Mweka hazina wa taifa

Naibu mweka hazina wa taifa
Wajumbe waliochaguliwa na
mkutano mkuu wa taifa.
Wajumbea walioteuliwa na
mwenyekiti taifa.

Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya taifa (vijana,
wanawake, wazazi)

Wajumbe wa kamati kuu ya taifa
waliochaguliwa na halmashauri
kuu ya taifa.

KAZI ZA HALMASHAURI KUU YA
TAIFA.

a)

Kutunga sera za maendeleo ya
jamii na uchumi zitakazogusa kila
sekta na kuziwasilisha kwenye
mkutano mkuu wa taifa.

b)

Kuteua katibu mkuu wa chama

taifa pamoja na naibu katibu

mkuu kutokana na mapendekezo
ya mwenyekiti wa chama taifa

Kuteua mwanachama mmoja (1)

kuwa mgombea mwenza wa

urais wa Jamhuri ya muungano
wa Tanzania.

Kuchagua wajumbe wane (4) wa

kamati kuu ya taifa.

Wakati wa uchaguzi,

halmashauri kuu itafanya kazi

zifuatano:

i) Kupendekeza majina ya
wanachama
watakaogombea nafasi ya
mwenyekiti wa makamu
mwenyekiti wa Taifa.

ii) Kupendekeza majina ya
wanachama
watakaogombea nafasi za
urais wa jamhuri vya
muungano wa Zanzibar.

Kuandaa ilani ya chama na kutoa’

msukumo wa kutekeleza



9)

h)

)

k)

m)

maazimio, maamuzi na ahadi
zilizotolewa na viongozi wa ngazi
za juu wa chama au vikao
vinavyohusika.

Kutekeleza sera za chama kama
zilivyokubaliwa na mkutano mkuu
wa chama taifa.

Kuweka ufuatiliaji wa kutosha wa
mkoa hadi mkoa kuhakikisha
kwamba sera za chama
zinatekelezwa kikamilifu na
kuzaa mtaunda yaliyokusudiwa.
Kutathimini utekelezaji wa
shughuli zote za chama nchini.
Kujadilimakala za kitaalam zilizo
andaliwa na kamati kuu ya taifa
kuhusu maendelea ya nchi kwa
ajili ya kuwasilisha kwenye
mkutnao mkuu wa taifa.
Kutayarisha kanuni na masharti
ya uendeshaiji mzuri wa chama.
Kuandaa habari zote muhimu
kwa ajili ya matumizi ya mkutano
mkuu wa taifa.
Kuyafikisha maagizo na
maazimio ya chama mikoani na
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kutoa uamuzi juu ya mapendekezo

n)

P)

Q)

kutoka vikao vya juu vya chama
ngazi za chini yake.

Kuziongoza kamati za utendaji
za mkioa katika mwenendo bora
wa kuimarisha chama na
kuratibu shughuli za mikoan
kuleta ufanisi.

Kuandaa mkutano mkuu wa taifa.
Pia kuandaa kanuni na taratibu
shughuli za chama kwa ngazi
zote.

Kushauri ama kuunda kamati au
tume kwa shughuli maalumu bila
kuathiri majukumu ya kamati kuu
ya chama taifa.

Kusimamia au kubadili kifungu
chochote cha katiba kwa maslahi
ya chama. Kuruhusu kifungu
kutumika kabla ya kiungizwa
ndani ya katiba

Kumwondoa madarakani
kiongozi yeyote ambaye
uchaguzi /uteuzi wake



umefanywa na halmashauri kuu ya

s)

B

taifa.

Kupanga makadirio, mapato na
matumizi ya chama.

Kuandaa na kupitisha kanuni za
fedha, uajiri, uchaguzi, nidhamu
na utawala.

Kupitisha kanuni za mashirikisho
ya chama (vijana, wanawake,
wazazi)

Halmashauri kuu ya taifa,
inaweza kukaimu madaraka na
kazi yake kwa kamati kuu ya
taifa, na itafanya kazi za mkutano
mkuu taifa kama itakavyoagizwa
na mkutano kuu.

Halmashauri kuu ya taifa
itakutana mara mbili (2) kwa
mwaka katika vikao vya
kawaida. Inaweza kukutana
wakati wowote kwa dharura
endapo itaitishwa na mwenyekiti
wa taifa.

15.6

15.7

WAJUMBEA WA KAMATI KUU YA

TAIFA.

a) Mwenyekiti wa taifa

b) Makamu mwenyekit wa taifa

c) Katibu mkuu taifa

d) Naibu katibu mkuu taifa

e) Mweka hazinawa taifa

f) Naibu mweka hazina taifa

g) Wenyeviti wa mashirikisho ya
chama ngazi ya taifa (vijana,
wanawake, wazazi)

h) Wajumbe wa kamati kuu
waliochaguliwa na halmashauri
kuu wa taifa.

KAZI ZA KAMATI KUU TAIFA.

a) Kuchagua mweka hazina pamoja
na naibu wake kutokana na
mapendekezo ya kamati ya
utendaiji ya kamati kuu ya taifa

b) Kupendekeza mgombea
mwenza wa urais wa jamhuri ya
muungano wa Tanzania na
kuwasilisha jina kikao cha
halmashauri kuu.
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g)
h)

Kuteua wadhamini wanne (4) wa
chama kutokana na
mapendekezo ya kamati ya
utendaji ya kamati kuu taifa.
Kuteua makatibu wa chama
ngazi ya mkoa.

Kuteua makatibu wa
mashirikisho ya chama ngazi ya
taifa (vijana, wanawake, wazazi).
Kuteua wabunge wa viti
maalumu  kutokana na
mapendekezo ya shirikisho la
wanawake taifa.

Kutea majina ya wagombea
ubunge na uwakilishi
Kupendekeza majina vya
wagombea uongozi wa chama
katika nafasi za juu za kitaifa.
Kujaza /kukaimisha nafasi za
uongozi zilizowazi kwa kuchagua
wanachama wenye sifa
(makada) wa kushika nafasi hizo
N.B. kwa ngazi za chini za
chama, kazi hii itafanywa na
kamati za utendaji za chama.
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)
k)

Kuandaa mikutano ya
halmashauri kuu ya taifa.
Kumsimamisha uongozi
kiongozi yeyote iliyomteua
endapo itathibitika kwamba
tabia, utendaji na mwenendo
wake vina mwondolea sifa za
uongozi.

Kutoa uongozi wa siasa,
mwelekeo na msimamo wa
chama katika nchi.

Kulinda haki za wanachama haki
za taifa letu kwa kuelekeza nguvu
na fikra za viongozi katika
kutenda haki zao.

Kuchagua marafikiwa chama na
wa taifa letu kwa faida ya wote.
Kupitisha majina ya wagombea
uenyekiti wa mikoa chama na
mashirikisho yake.
Kupendekeza majina vya
wanachma wanaofaa kuwa
katibu mkuu wa naibu katibu
mkuu kwa mapendekezo ya
kamati za utendaji wa kamati kuu
ya taifa.
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g) Kulinda na kutunza siri za chama
pamoja na kuzitetea kwa nguvu
zote.

N Kuandaa mikakati na mbinu za
kampeni za uchaguzi na
nyinginezo.

s) Kamati kuu ya taifa inaweza
kuunda kamati ndogo za chama
na kujiwekea utaratibu wake wa
kufanya kazi kadri inavyoona
inafaa kwa ajili ya kufanikisha
shughuli za chama.

b)

chimbuko la uongozi na utawala wa
UPDP. Itafanya kazi zote za chama
kwa maelekezo na maagizo ya
kamati kuu ya chama taifa.
Kutakuwa na kamati za utendaji
ndogo mbili (2) za kitaifa. Bara na
Zanzibar ili kurahisisha utendaji wa
shughuli za kila siku za chama kwa
kila upande. Na maamuzi yake ni
halali.

16.2. WAJUMBE WA KAMATI YA UTENDAJI
YA KAMATI KUU TAIFA.

) Itaweza kufanya kazi za a) Mwenyekitiwataifa
halmashauri kuu ya taifa kama b) Makamu mwenyekiti taifa
itakavyoagizwa. c) Kapbu mk.uu taifa :

u Kamati kuu ya taifa itafanya d) Naibu katlbg mku_u tiafa
mikutano yake ya kawaida kila e) Mvs{eka hazina tanfa ‘

f) Naibu mweka hazina taifa

baada ya miezi mitatu (3)
isipokuwa inaweza kukutana
kwa dharula ikiitishwa na
mwenyekiti taifa.

16.3.KAZI ZA KAMATI YA UTENDAJI YA
KAMATI KUU TAIFA.

a)

Kamati ya utendaji ya kamati kuu,
itakuwa na dhamana ya utawala kwa

16.0 KAMATI YA UTENDAJI YA KAMATI KUU
YA CHAMA TIAFA.

16.1. a) Kutakuwa na kamati ya utendaji ya

kamati kuu, ambayo itakuwa ndicho
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niaba ya kamati kuu ya chama taifa.
b) ltasimamia utekelezaji wa shughuli
zote za kila siku za chama. Kujaza
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c)

nafasi zilizo wazi katika uongozi kwa
kuteua wanachama makada wa
kukaimu hadi vikao vinavyohusika na
uchaguzi au uteuzi. Kazi hii itafanywa
na kamati ndogo za kamati ya
utendaji ya kamati kuu taifa za bara
na visiwani Zanzibar kulingana na
nafasi iliyowazi kwa kila upande.
Uteuzi huo utakuwa kwenye kikao cha
kamati ya utendaji ya kamati kuu kwa
uthibitisho zaidi

Itaandaa nakala ya kitaalamu kwa ajili
ya kamati kuu.

17.0 CHAMA KITAKUWA NA KURUGENZI ZA
IDARA MBALI MBALL.
a) Utawala na uendeshaji.
b) Kampenina uchaguzi
c) Mambo yanje
d) Uchumina mipango
e) Ulinzinausalama.
f)  Uenezi, habari na uhamasishaiji
g) Mafunzo nataaluma
h) Fedha.
i)  Sera, utafiti na nyaraka n.k

84 J

18.0 MKUTANO WA DHARURA WA CHAMA

TAIFA.

18.1

18.2

19.0
191

Mwenyekiti wa chama taifa, atakuwa
na mamlaka kamili ya kuitisha
mkutano ya : Mkutano mkuu taifa,
Halmashauri kuu ya tiafa, kamati kuu
ya taifa, kamati ya utendaji ya kamati
kuu ya taifa na mkutano wa wadhamini -
wa chama kwa dharura wakati
wowote kama ataona kuna haja ya
kuitisha kwa manufaa ya chama.
Taarifa ya siku ishirini (20) itatolewa
kabla ya mkutano. Lakini unaweza
kuitishwa wakati wowote na
mwenyekiti wa taifa kama kutakuwa
na sababu ya kufanya hivyo.
Kiwango cha mkutano niidadiya nusu
ya wajumbe pamoja na udhuru.

FEDHA NA MAPATO YA CHAMA.

Fedha na mapato ya chama

yatatokana na:

a) Viingilio, ada za wanachma na
ruzuku ya serikali.

b) Michango kutoka kwa wafadhili
wa ndani na nje ya nchi
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¢) Miradiya uzalishaji mali zitakazo
endeshwa na chama.

d) Mikopo kutoka vyombo vya fedha
na watu binafsi.

e) Fedha zote za chama isipokuwa
kiwango maalumu
kilichokubaliwa kwa matumizi ya
papo, zitawekwa benki katika
akaunti zitakazofunguliwa na
chama.

20.0 MENGINEYO
20.1 WADHAMINI WA CHAMA.

Kutakuwa na wadhamini wa chama
wasiopungua wane (4) na wasiozidi
wanne (4) kutoka Bara na Visiwani
watakaoteuliwa na kamati kuu ya
chama taifa kwa mapendekezo ya
kamati ya utendaji ya kamati kuu ya
taifa.

20.2 KAZIZAWADHAMINI WA CHAMA
a) Wadhamini wa chama
watafanya kazi zao chini ya

kamati kuu ya taifa na itatoa

taarifa zake kwa kikao hicho.
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b)

c)

d)

e)

Watamiliki, kutunza na
kudhibiti mali zote za
chama kwa niaba ya
wanachama wa UPDP.
Mwanachama au kiongozi
yeyote anaweza kugombea
nafasi udhamini wa chama,
na mdhamini wa chama
anaweza kugombea tena
nafasi hii kipindi kingine.
Mdhamini atatumikia
wadhifa huo kwa kipindi
cha miaka mitano (5) lakini
anaweza kuondolewa au
kusimamishwa na kamati
kuu ya taifa iwapo itaona
kuna haja ya kufanya hivyo.
Vikao vyote vya
wadhamini, isipokuwa
vikao vya dharura
vitaitishwa na katibu mkuu
wa chama taifa, mwenyekiti
wa chama taifa atakuwa
mwenyekiti wa vikao vyote
vya wadhamini.
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f) -~ Wadhamini watakutana mara
moja (1) kila mwaka . Lakini
kikao cha wadhamini
kinaweza kuitishwa wakati
wowote iwapo kutakuwa na
sababu za kufanya hivyo.

21.0 MASHIRIKISHO YA CHAMA.

211

21.2

Kutakuwa na mashirikisho ya chama
ambayo yatafanya kazi chini ya
chama kwa ngazi zote kama
ifauatavyo:-

a) Shirikisho la vijana

b) Shirikisho la wanawake

¢)  Shirikisho la wazazi

Mashirikisho ya chama yataundwa
katika ngazi zote za uongozi wa
chama yaani:-

a) Ngazi ya kitongoji

b) Ngaziyatawi.shina

¢) Ngaziya kata/wadi

d) Ngaziyawilaya

e) Ngaziyamkoa

f) Ngaziya taifa

.

213

214

SHIRIKISHO LA VIJANA.

a) Kutakuwa na shirikisho la vijana
wa UPDP nchi nzima kuanzia
kwenye mashina hadi taifa .

b)  Umriwa kujiunga ni miaka kumi
na nane (18) hadi miaka
arobaini (40).

¢) Vijanawa UPDP ndio watakuwa
chimbuko la kuanzishwa kwa
vituo vya uzalishaji wa vijana.

d) Vijana wataunda mfumo wa
chipukizi wa UPDP ambao ni
vijana wenye umri ulio chini ya
miaka kumi na nane (18) nchi
nzima.

SHIRIKISHO LA WANAWAKE.

a) Wanawake wote wa UPDP
watakuwa wanachama wa
shirikisho la wanawake.

b) Shirikiso lawanawake litajiwekea

taratibu za kuteua wabunge
na madiwani wa viti maalumu na
kutangazwa na kamati kuu taifa.
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21.5

216

21.%

21.8

21.9

SHIRIKISHO LAWAZAZI.

a) Wanachama waliotimiza umri
wa miaka kumi na nane (18) kwa
pamoja wataunda shirikisho la
wazazi.

b)  Shirikisho litakuwa na jukumula
kuona wazazi wanaelezwa jinsi
ya kutunza mazingira bora ili
wafaidi matunda ya kazi
walizozitenda.

Mashirikisho yote ya chama yataunda
kanuni zaidi ambazo hazitapingana na
katiba ya chama.

Kanuni hizo hazitaanza kutumika
mpaka zipate kibali cha kamati kuu ya
chama taifa.

Mashirikisho yote katika ngazi zote,
zitakuwa zinafanya kazi zao chini ya
uongozi wa chama, zitafanya vikao
vyao na kutoa taarifa kwa uongozi wa
chama katika ngazi inayohusika.

Ni jukumu la uongozi wa chama katika
kila ngazi kuhakikisha kuwa
mashirikisho yote yanafanya kazi na
vikao kwa mujibu wa kanuni zao.
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22.0 HAKIZAWANACHAMA.

224

22.2

22.3

224

22.5

22.6

Mwanachama wa chama cha UPDP,
atakuwa na fursa sawa na
mwanachama yeyote wa kuchaguliwa
kushika uongozi katika chama ngazi
yoyote.

Kiongozi anaweza kuchaguliwa tena
kwa kipindi kingine cha miaka mitano
(5) baada ya muda wake kumalizika
na anaweza kuchaguliwa tena kama
anaonekana anakubalika kwa
wanachama.

Mgombea uongozi wowote wa chama
sharti awe na umri wa kuanzia miaka
ishirini na moja (21) na awe anajua
kusoma na kuandika kiswahili.
Isipokuwa kwa upande ambapo
katiba hii imeelekeza vinginevyo,
maombi ya uongozi wa serikali kwa
tiketi ya chama, atathibitishwa na
vikao vya chama.

Kushiriki kwa ukamilifu katika shughuli
zote za chama zinazomhusu.
Kuhudhuria katika mjadala wa vikao
vya chama na kupiga kura pale
anapohusika.
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23.0

22,7

2238

229

221

Kuchagua na kuchaguliwa katika
uongozi, ujumbe au uwakilishi wa
chama au wa serikali kupitia chama,.
Kuonana na kiongozi yeyote wa
chama kwa kufuata taratibu za chama
(itifaki).
Kujitetea mbele ya chombo chochote
cha chama kinachotaka kumchukulia
hatua za kinidhamu.

0 Kumkosoa kiongozi, mwanachama au
mfanyakazi wa chama kwa kufuata
taratibu zilizowekwa na chama.

WAJIBU WA MWANACHAMA.

a)

b)

c)

d)

Kujua, kukubali, kulinda na kuitetea
IMANI NA MADHUMUNI YA CHAMA
popote alipo.

Kukieneza chama na siasa yake kwa
kadri ya uwezo wake wote.

Kukiunga mkono chama kwa kuwapigia
kura wanachama wanaogombea nafasi
mbali mbali katika uchaguzi wa serikali.
Kuwa mwaminifu kwa chama, kuwa na
ushirikiano na wanachama wenzako.
Kulinda na kutetea haki za binadamu na
haki za watu popote duniani.
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24.0

9)

h)

Mjumbe wa kikao, ni lazima ahudhurie
na pale ambapo hatohudhuria kwa
sababu maalumu, itabidi amuarifu katibu
wa kikao hicho kwa maandishi.
Mjumbe anayekosa kuhudhuria vikao
vitatu (3) mfululizo bila sababu
inayokubalika na ambayo anatakiwa
kikatiba ahudhurie, basi ataacha kuwa
mjumbe wa kikao na atakauwa
amejiondoa mwenyewe.
Mwanachama yeyote atawajibika
kuheshimu na kuyakubali maamuzi yote
ya vikao vyote vya chama. Kukuza moyo
na ushirikiano na kuthamini uamuzi wa
pamoja.

KANUNI ZA CHAMA.

241

242

243

Kamati kuu inaweza kutunga kanuni
za chama kwa ajiliya utekelezaji mzuri
wa sera na malengo ya chama kwa
kuzingatia misingi ya katiba hii.
Chama kitawasiliana katika shughuli
zake zote za ndani naNjeya nchikwa
kutumia lugha ya Kiswahili.

lla isipokuwa pale ambapo katiba
imeeleza vinginevyo.
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244 Masharti ya kuchaguliwa kiongozi na
kipindi cha uongozi kitakuwa kama
ifuatavyo:-

a)

b)

d)

Kipindi cha uongozi wa chama
kitakuwa ni miaka mitano (5).
Isipokuwa kama kiongozi
ameshindwa kazi aliyopewa.
Ilwapo kipindi cha uongozi
kimemalizika na kuna sababu za
msingi za kitaifa kwamba
uchaguzi wa viongozi hao
hauwezi kufanyika, basi mudawa
uongozi utaendelea kwa kipindi
kingine cha miezi isiyozidi kumi
na mbili.(12) na baada ya hapo
ni lazima uchaguzi mpya ufanyike
/ uitishwe.

Mwanachama wa chama hiki,
atakuwa na fursa sawa na
mwanachama yeyote kuchagua
na kuchaguliwa kushika uongozi
katika chama ngazi yoyote ile
kwa taratibu zilizowekwa na
katiba hii.

Kikao chochote cha chama na
ngazi yoyote ile, kinaweza

D

kuunda tume ya muda kwa ajili ya

9)

h)

kuchunguza jambo au kufanya
shughuli yoyote itakayoelezwa
kufanya na kikao chenyewe na
tume iliyoundwa ni lazima iwe na
majukumu yaliyo wazi na kupewa
muda wa kukamilisha kazi hiyo.
Pale iwapo pana nafasi wazi ya
wajumbe katika ngazi yoyote ya
chama, ngazi ya kamati kuu au
kamati tendaji kujaza nafasi hizo
haraka na kwa vyovyote si zaidi
ya miezi mitatu (3) kwa kufuata
utaratibu uliowekwa na katiba hii.
Katika katiba hii, maneno
yafuatayo yatakuwa na maana
iliyopewa mbele yake ila pale
ambapo imeelezwa vinginevyo.
Kamati kuu ndio chombo chajuu
katika kuteua nafasi za
wagombea wa ngazi ya taifa. Na
kusikiliza rufaa za ngazi ya chini
ya chama.

Wakati wa uchaguzi wa ndani ya
chama kamati kuu haitalazimika
kutoa sababu yoyote ile kwa
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. g
mwanachama = atakayechujwa

kugombea nafasi husika. < MZAZl; Ina maana ya
% HALMASHAURI KUU: Ina mwanachama wa chama
maana ya kamati kuu ya . aliyefikia umri wa miaka kumi
uongozi katika ngazi na nane (18) awe mwanamke
inayohusika. au mwanaume.

- < HAKIZA BINADAMU: Ni haki . . < VIONGOZI WAKUU WA
ambazo mtu yeyote anakuwa KITAIFA: Inajumuisha
nazo tangu kuzaliwa kwake. mwenyekiti wa taifa, makamu

' _ mwenyekiti wa taifa, katibu

< KAMATI YA UTENDAJI: Ni mkuu, naibu katibu mkuu,

sekretarieti ya chama katika _ mweka hazina na naibu
ngaziinayohusika ya chama. mweka hazina taifa.

< KIJANA: Inajumuisha kijana Katiba hii ni katiba ya UNITED PEOPLES

yoyote ambaye atakubaliana DEMOCRATIC PARTY. Na kwa kiingereza

na chama kama ni THE CONSTITUTION OF THE UNITED

itakavyoelezwa katika kanuni PEOPLES DEMOCRATIC PARTY. Katiba

zachama. hiiimeanza kutumika tarehe............... 2010.

< MKUTANO MKUU: Ina 25.0 KAMATI YA NIDHAMU YA CHAMA.

maana ya mamlaka ya juu 25.1 Kutakuwa na kamati ya nidhamu ya
kabisa ya chama na yenye chama ambayo itaongozwa na katibu

“maamunzi kaitka ngazi mkuu katika ngazi ya taifa.
inayohusika ya chama.
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25.2

253

254

Kamati za nidhamu zitaundwa katika

ngazi zote za chama kwa kufuata

muundo wa kitaifa.

WAJUMBE WA KAMATI YA

NIDHAMU YA CHAMA TAIFA.

a) Katibu mkuu wa chama taifa

b) Naibu katibu mkuu wa chama
taifa.

c) Wajumbe watatu (3) wa kuteuliwa
na kamati kuu taifa.

- KAZI ZA KAMATI YA NIDHAMU YA

CHAMA TAIFA.

a) Kuhakikisha nidhamu inakuwepo
ndani ya chama.

b) Kusimamia maadili ya viongozi
wa kitaifa na mikao, isipokuwa
mwenyekiti wa chama taifa na
makamu wake. Na kutoa
mapendekezo kwa vikao
vinavyohusika (KAMATI KUU)
kwa hatua ziadi.

¢) Kuhakikisha viongozi na
wanachama wanaheshimu katiba
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26.0 UTARATIBU

na inafuatwa ili kujenga nidhamu ya
kweli.

Kamati ya nidhamu itawajibika
kwa mwenyekiti wa chama taifa.
Kamati ya nidhamu itakutana
mara moja kwa miezi sita (6) au
wakati wowote ikiwa ni lazima.

d)

e)

WA KUCHAGUA

WAGOMBEA NAFASI ZA UONGOZI.

26.1

26.2

26.3

Chini ya katiba hii, chombo chochote
cha chama, kinaweza kuamua
kwamba ni lazima au inafaa uchaguzi
wa wajumbe wa chama kwenye ngazi
yoyote iliyoundwa na katiba hii
kufanyika kwa siri.

Uchaguzi katika ngazi yoyote, utafuata
kanuni za uchaguzi zializopitishwa na
kamati kuu ya chama taifa.

Iwapo uchaguzi utavurugika kwa
namna ambayo hauwezi kufanyika
kwa siku hiyo viongozi waliojiuzulu
nyadhifa zao watarejea katika
madaraka hadi hapo utakapofanyika
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27.0

uchaguzi mwingine kwa siku na tarehe

itakayotangazwa.

MAADILI YA UTAWALA NA UONGOZI.

271

27.2

27.3

Imekubaliwa na kupitishwa na vikao
vya chama kwamba wanachama
wanaoshika nafasi za uongozi wa
kuchaguliwa au kuteuliwa, wajibu wao
bila mshahara au malipo maalumuya
kimkataba.

Viongozi watakaoingia mkataba na
UPDP kama waajiriwa, mikataba yao
itaheshimiwa kwa kadri ya masharti
na kanuni za chama zinavyoelekeza.
Viongozi na wanachama wote kwa
pamoja, wanawajibika kutafuta njia
mbali mbali za kukiingizia chama
mapato yake ili kujiimarisha na
kuweza kulipa gharama za
kukiwezesha chama kuwepo.



